Saturday, May 28, 2022
HomeIndiaദേശീയ വിഷയങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള 'ചിന്തൻ ശിവിർ', അർത്ഥവത്തായ ആത്മപരിശോധന: സോണിയ

ദേശീയ വിഷയങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ‘ചിന്തൻ ശിവിർ’, അർത്ഥവത്തായ ആത്മപരിശോധന: സോണിയ

കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷ സോണിയാ ഗാന്ധി തങ്ങളുടെ പാർട്ടിയുടെ ത്രിദിന ‘ചിന്തൻ ശിവിർ’ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യവെ, രാജ്യത്ത് നടക്കുന്ന അക്രമങ്ങളിലും മറ്റ് പ്രശ്‌നങ്ങളിലും പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ മൗനത്തെ ചോദ്യം ചെയ്തു. ബി.ജെ.പിയുടെയും ആർ.എസ്.എസിന്റെയും അനുബന്ധ സംഘടനകളുടെയും നയങ്ങളുടെ ഫലമായി രാജ്യം നേരിടുന്ന നിരവധി വെല്ലുവിളികൾ ചർച്ച ചെയ്യാൻ ചിന്തൻ ശിവിർ അവസരം നൽകുമെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു. “അതിനാൽ ഇത് ദേശീയ വിഷയങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു ചിന്തയും ഞങ്ങളുടെ പാർട്ടി സംഘടനയെക്കുറിച്ചുള്ള അർത്ഥവത്തായ ആത്മ ചിന്തയുമാണ്,” അവർ ഉദ്ഘാടന പ്രസംഗത്തിൽ പറഞ്ഞു.

ബി.ജെ.പിയുടെ “പരമാവധി ഭരണം, മിനിമം ഗവൺമെന്റ്” എന്നതിന്റെ അർത്ഥം “കൂടുതൽ പൊള്ളയായ മുദ്രാവാക്യങ്ങൾ, വഴിതിരിച്ചുവിടൽ തന്ത്രങ്ങൾ, രോഗശാന്തി സ്പർശം ഏറ്റവും ആവശ്യമുള്ളപ്പോൾ എക്കാലത്തെയും വാചാലനായ പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ഭാഗത്തുനിന്ന് തികഞ്ഞ നിശബ്ദത” എന്നിവയാണ് പ്രധാനമന്ത്രിയെ ലക്ഷ്യമാക്കി അവർ പറഞ്ഞു. “പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ സഹപ്രവർത്തകരും അവരുടെ ഇടയ്ക്കിടെ ആവർത്തിച്ചുള്ള മുദ്രാവാക്യം എന്താണ് അർത്ഥമാക്കുന്നത് എന്നത് ഇപ്പോൾ സമൃദ്ധമായും വേദനാജനകമായും വ്യക്തമായിട്ടുണ്ട്: പരമാവധി ഭരണം, മിനിമം ഗവൺമെന്റ്.

രാജ്യത്തെ സ്ഥിരമായ ധ്രുവീകരണ അവസ്ഥയിൽ നിർത്തുക, നമ്മുടെ ജനങ്ങളെ ജീവിക്കാൻ നിർബന്ധിക്കുക എന്നതാണ്. ഭയത്തിന്റെയും അരക്ഷിതാവസ്ഥയുടെയും നിരന്തരമായ അവസ്ഥ. “നമ്മുടെ സമൂഹത്തിന്റെ അവിഭാജ്യ ഘടകവും നമ്മുടെ റിപ്പബ്ലിക്കിലെ തുല്യ പൗരന്മാരുമായ ന്യൂനപക്ഷങ്ങളെ ക്രൂരമായി ടാർഗെറ്റുചെയ്യുക, ഇരയാക്കുക, പലപ്പോഴും ക്രൂരമായി പീഡിപ്പിക്കുക എന്നതാണ് ഇതിനർത്ഥം. അതിനർത്ഥം നമ്മെ ഭിന്നിപ്പിക്കാനും നാനാത്വത്തിൽ ഏകത്വം എന്ന ശ്രദ്ധാപൂർവം വളർത്തിയെടുത്ത ആശയത്തെ അട്ടിമറിക്കാനും നമ്മുടെ സമൂഹത്തിന്റെ പുരാതന ബഹുസ്വരതകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ” അവൾ പറഞ്ഞു.

“രാഷ്ട്രീയ എതിരാളികളെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയും ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയും, അവരുടെ പ്രശസ്തി അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുകയും, നിസ്സാര കാരണങ്ങളാൽ അവരെ ജയിലിലടക്കുകയും, അന്വേഷണ ഏജൻസികളെ ദുരുപയോഗം ചെയ്യുകയും ജനാധിപത്യത്തിന്റെ എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളുടെയും സ്വാതന്ത്ര്യവും പ്രൊഫഷണലിസവും ഇല്ലാതാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു” എന്നും ഗാന്ധി ആരോപിച്ചു. “ചരിത്രത്തിന്റെ മൊത്തത്തിലുള്ള പുനർനിർമ്മാണം, നമ്മുടെ നേതാക്കളെ, പ്രത്യേകിച്ച് ജവഹർലാൽ നെഹ്‌റുവിന്റെ നിരന്തരമായ അപകീർത്തിപ്പെടുത്തൽ, അവരുടെ സംഭാവനകളെയും നേട്ടങ്ങളെയും ത്യാഗങ്ങളെയും വളച്ചൊടിക്കാനും നിഷേധിക്കാനും നശിപ്പിക്കാനും മഹാത്മാഗാന്ധിയെയും അവരുടെ ഘാതകരെയും മഹത്വവത്കരിക്കാനുമുള്ള വ്യവസ്ഥാപിത നീക്കങ്ങളെക്കുറിച്ചും അവർ ആഞ്ഞടിച്ചു. പ്രത്യയശാസ്ത്രജ്ഞർ”.

“നമ്മുടെ രാജ്യത്തിന്റെ ഭരണഘടനയുടെ തത്വങ്ങളും വ്യവസ്ഥകളും, നീതി, സ്വാതന്ത്ര്യം, സമത്വം, സാഹോദര്യം, മതേതരത്വം എന്നിവയുടെ സ്തംഭങ്ങളെ തുരങ്കം വയ്ക്കുന്നതിൽ സർക്കാർ നഗ്നമാണെന്ന്” അവർ ആരോപിച്ചു. “രാജ്യത്തുടനീളം ദുർബല വിഭാഗങ്ങൾ, പ്രത്യേകിച്ച് ദലിതുകൾ, ആദിവാസികൾ, സ്ത്രീകൾ എന്നിവർക്കെതിരെ തുടരുന്ന അതിക്രമങ്ങൾക്കെതിരെ അവർ കണ്ണടച്ച് ഇരുട്ടാക്കുന്നു, ഉദ്യോഗസ്ഥവൃന്ദത്തെ ഉണ്ടാക്കാനും കോർപ്പറേറ്റ് ഇന്ത്യയാക്കാനും സിവിൽ സമൂഹത്തെയും മാധ്യമങ്ങളുടെ വിഭാഗങ്ങളെയും വരിയിൽ വീഴ്ത്താനും ഭയം ഉപയോഗിക്കുകയാണ്. “ഭരണഘടനയിൽ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന നമ്മുടെ ദീർഘകാല മൂല്യങ്ങളെ തുരങ്കം വയ്ക്കുന്നത് മാത്രമല്ല ഇപ്പോൾ ഗുരുതരമായ അപകടത്തിലാണ്. ആളിക്കത്തിക്കുന്ന വിദ്വേഷത്തിന്റെയും അസ്വാരസ്യത്തിന്റെയും തീ ആളുകളുടെ ജീവിതത്തിന് കനത്ത നാശം വരുത്തി.

ഇത് ഗുരുതരമായ സാമൂഹിക പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നു. ,” അവൾ പറഞ്ഞു. ബഹുഭൂരിപക്ഷം ഇന്ത്യക്കാരും സമാധാനത്തിന്റെയും സൗഹാർദ്ദത്തിന്റെയും സൗഹാർദത്തിന്റെയും അന്തരീക്ഷത്തിൽ ജീവിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിലും, “ബിജെപിയും അതിന്റെ കൂട്ടാളികളും സറോഗേറ്റുകളും നമ്മുടെ ജനങ്ങളെ ശാശ്വതമായ ഉന്മാദത്തിലും സംഘർഷത്തിലും നിർത്താൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. അവർ നിരന്തരം പ്രകോപിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് കോൺഗ്രസ് മേധാവി അടിവരയിട്ടു. , പ്രേരിപ്പിക്കുക, ജ്വലിപ്പിക്കുക”. “ദ്രോഹപരമായും നികൃഷ്ടമായും പ്രചരിപ്പിക്കുന്ന ഈ വിഭജന വൈറസിനെ നമ്മൾ ചെറുക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഇത് എന്തു വിലകൊടുത്തും ചെയ്യണം. നമ്മുടെ യുവാക്കൾക്ക് മതിയായ തൊഴിലവസരങ്ങൾ നൽകുന്നതിനും ക്ഷേമ പരിപാടികൾക്ക് ആവശ്യമായ വരുമാനം ഉണ്ടാക്കുന്നതിനും മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും ഉയർന്ന സാമ്പത്തിക വളർച്ച നിലനിർത്തണം. നമ്മുടെ ജനങ്ങളുടെ ജീവിതനിലവാരം.എന്നാൽ സാമൂഹിക ഉദാരവൽക്കരണത്തിന്റെയും മതാന്ധതയുടെയും മോശമായ അന്തരീക്ഷം സാമ്പത്തിക വളർച്ചയുടെ അടിത്തറയെ തന്നെ ഉലയ്ക്കുന്നു.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

STORIES

Most Popular