Monday, July 4, 2022
HomeIndiaരാജ്യത്തെ ഇളക്കിമറിച്ച അപേക്ഷയുമായി അഞ്ച് സ്ത്രീകൾ

രാജ്യത്തെ ഇളക്കിമറിച്ച അപേക്ഷയുമായി അഞ്ച് സ്ത്രീകൾ

ഇവിടെയുള്ള ജ്ഞാനവാപി മസ്ജിദ് സമുച്ചയത്തിലെ ശൃംഗർ ഗൗരി ദേവാലയത്തിൽ പ്രാർഥന നടത്താൻ അനുവദിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് ഹർജി സമർപ്പിച്ച് രാജ്യത്ത് കോളിളക്കം സൃഷ്ടിച്ച അഞ്ച് സ്ത്രീകളും സുഹൃത്തുക്കളോ ഒരു ഗ്രൂപ്പിന്റെ ഭാഗമോ അല്ല. അഞ്ച് ഹർജിക്കാരിൽ ഒരാൾ ഡൽഹിയിലും നാല് പേർ വാരാണസിയിലുമാണ്. അവർ പരസ്‌പരം അടുത്തറിഞ്ഞത് ഒരു ‘സത്സംഗ’ത്തിലെ ഒരു ആകസ്മിക കൂടിക്കാഴ്ചയാണ്. ലക്ഷ്മി ദേവി, സീതാ സാഹു, മഞ്ജു വ്യാസ്, രേഖാ പഥക് എന്നിവർ വാരണാസിയിൽ താമസിക്കുകയും 2021 ഓഗസ്റ്റിൽ ആരംഭിച്ച കേസിന്റെ എല്ലാ ഹിയറിംഗിലും ഹാജരാകുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ, അഞ്ചാമത്തെയും പ്രധാന ഹരജിക്കാരനുമായ രാഖി സിംഗ് ഡൽഹിയിലാണ് താമസിക്കുന്നത്, കോടതിയിൽ പോയിട്ടില്ല. . ‘വിശ്വ വേദ സനാതൻ സംഘ’വുമായുള്ള ബന്ധത്തിൽ നിന്നാണ് രാഖി സിങ്ങിന്റെ മതത്തിലുള്ള താൽപ്പര്യം ഉടലെടുത്തത്.

35 കാരിയായ രാഖി, ഈ സംഘടനയുടെ സ്ഥാപക അംഗമാണ്, അവർ നിവേദനത്തിനായി ‘കോഓർഡിനേഷൻ’ നടത്തിയെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്നു. അവളുടെ അമ്മാവൻ ജിതേന്ദ്ര സിംഗ് ബിഷെൻ സംഘത്തിന്റെ പ്രസിഡന്റാണ്. വിശ്വ വേദിക് സനാതൻ സംഘിന്റെ യുപി കൺവീനർ സന്തോഷ് സിംഗ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, സംഘടന നാല് സ്ത്രീകളെ ഏകോപിപ്പിച്ച് 2021 ഓഗസ്റ്റിൽ ജ്ഞാനവാപി ഹർജി ഫയൽ ചെയ്യാൻ ഒരുമിച്ച് കൊണ്ടുവന്നു. “ഞങ്ങൾ മുഴുവൻ കേസും കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു,” അദ്ദേഹം അവകാശപ്പെട്ടു. രണ്ടാമത്തെ ഹർജിക്കാരി ലക്ഷ്മി ദേവിയാണ് (65), ഭർത്താവ് സോഹൻ ലാൽ ആര്യ വാരണാസിയിലെ മുതിർന്ന വിഎച്ച്പി ഭാരവാഹിയാണ്.

ലക്ഷ്മി ദേവി അടിസ്ഥാനപരമായി ഒരു വീട്ടമ്മയാണ്, വാരണാസിയിലെ മഹമൂർഗഞ്ച് ഏരിയയിലാണ് താമസിക്കുന്നത്. ഈ കേസിൽ സജീവമായ ഒരു കളിക്കാരൻ, “അഞ്ച് സ്ത്രീകളെ (അപേക്ഷകൾ) പ്രചോദിപ്പിച്ച് ഒരുമിച്ച് കൊണ്ടുവന്നത് താനാണെന്ന്” അവളുടെ ഭർത്താവ് അവകാശപ്പെടുന്നു. 71 കാരനായ ആര്യ ഹർജിയിലെ വ്യവഹാര ഏജന്റ് കൂടിയാണ്. 1984 മുതൽ വിഎച്ച്പി വാരണാസി മഹാനഗർ വൈസ് പ്രസിഡന്റും വക്താവുമായിരുന്ന അദ്ദേഹം തന്റെ ഭാര്യ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഹർജിക്കാരെ തിരഞ്ഞെടുത്തത് താനാണെന്ന് പറഞ്ഞു.

കുട്ടിക്കാലം മുതൽ ആർഎസ്എസുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്ന ആര്യ, 1985ൽ വാരാണസി കോടതിയിൽ കാശി വിശ്വനാഥ്-ജ്ഞാനവാപി വിഷയത്തിൽ തന്റെ ആദ്യ ഹർജി സമർപ്പിച്ചതായി പറഞ്ഞു. “ഇത്തവണ, മാ ശൃംഗർ ഗൗരിയോട് പ്രാർത്ഥിക്കുന്നത് സ്ത്രീകളെ മുൻനിർത്തിയാണ് ഞാൻ തീരുമാനിച്ചത്, ഹർജി നൽകാൻ കുറച്ച് സ്ത്രീകൾ ആവശ്യമായതിനാൽ ഞാൻ നാല് സ്ത്രീകളെ തിരഞ്ഞെടുത്തു, എനിക്ക് മറ്റ് പേരുകളൊന്നുമില്ല, അതിനാൽ ഞാൻ അവരെ തിരഞ്ഞെടുത്തു. ,” അവന് പറഞ്ഞു. 2018 ൽ “ഹിന്ദുത്വത്തിന്റെ ലക്ഷ്യത്തിനായി” സ്ഥാപിതമായതാണ് വിശ്വ വേദ സനാതൻ സംഘം.

കുത്തബ് മിനാറിന്റെ പദവി സംബന്ധിച്ച് ഡൽഹി കോടതിയിലും കൃഷ്ണ ജന്മഭൂമിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് മഥുര കോടതിയിലും കേസുകൾ ഫയൽ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, അതിൽ ഒരു പള്ളിയുമായുള്ള തർക്കവും ഉൾപ്പെടുന്നു. മറ്റൊരു ഹരജിക്കാരിയായ സീത സാഹുവിന്, അവർ എങ്ങനെ കേസിൽ ഒത്തുകൂടിയെന്നതിന് മറ്റൊരു കഥയുണ്ട്. “ഞങ്ങൾ നാല് പേർ ഒരു സത്സംഗത്തിൽ ഒത്തുകൂടി, ഹർജി ഫയൽ ചെയ്യാൻ തീരുമാനിച്ചു. നിവേദനത്തിന്റെ ഭാഗമാകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്ന് പറഞ്ഞ് രാഖി സിംഗ് ഞങ്ങളെ ബന്ധപ്പെട്ടു, അതിനാൽ ഞങ്ങൾ അവളെയും ഉൾപ്പെടുത്തി,” അവർ പറഞ്ഞു. ഗ്യാൻവാപി കോംപ്ലക്‌സിൽ നിന്ന് 2 കിലോമീറ്റർ അകലെയുള്ള വാരണാസിയിലെ ചേത്‌ഗഞ്ച് പ്രദേശത്തുള്ള തന്റെ വീട്ടിൽ നിന്ന് സീത സാഹു ഒരു ചെറിയ ജനറൽ സ്റ്റോർ നടത്തുന്നു.

അവൾ ഒരിക്കലും ഒരു സംഘടനയുമായോ സംഘടനയുമായോ ബന്ധപ്പെട്ടിട്ടില്ലെങ്കിലും, “ഞങ്ങൾ ഹിന്ദു മതത്തിന് വേണ്ടി പ്രവർത്തിക്കുകയാണ്, ഞങ്ങളുടെ ദേവിയെ ക്ഷേത്രത്തിൽ ശരിയായി ആരാധിക്കാൻ അനുവദിക്കാത്തതിനാലാണ് ഹർജി സമർപ്പിച്ചത്.”

ജ്ഞാനവാപി കോംപ്ലക്‌സിൽ നിന്ന് 1.5 കിലോമീറ്റർ അകലെയുള്ള തന്റെ വീട്ടിൽ നിന്ന് ഒരു ബ്യൂട്ടി പാർലർ നടത്തുന്ന 49 കാരിയായ മഞ്ജു വ്യാസ് ഒരു സംഘടനയുടെയും അംഗമോ ഭാരവാഹിയോ അല്ല. അവളുടെ ചെറിയ ബിസിനസ്സ് കൂടാതെ അവൾ അവളുടെ കുടുംബത്തെ നോക്കുന്നു. ശൃംഗർ ഗൗരി സ്ഥലത്ത് പ്രാർത്ഥിക്കാനാണ് അവളുടെ താൽപര്യം. കേസിലെ അഞ്ചാമത്തെ ഹരജിക്കാരിയായ രേഖാ പഥക് (35) പറഞ്ഞു, താൻ തന്റെ ദേവിയുടെ കാരണത്തിനായുള്ള അപേക്ഷയുടെ ഭാഗമായി. “ക്ഷേത്രത്തിൽ ആരാധനയ്ക്ക് പോകുന്ന സ്ത്രീകളെ ബാരിക്കേഡിംഗ് മറികടന്ന് അനുവദിക്കാത്തതിൽ എനിക്ക് വിഷമം തോന്നി, അതിനാൽ ഞാൻ ഹർജിയുടെ ഭാഗമായി. ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും ആരാധിക്കുന്നതിനാൽ ക്ഷേത്രത്തിലെ ഒരു സത്സംഗത്തിനിടെയാണ് ഹർജി ഫയൽ ചെയ്യാൻ തീരുമാനിച്ചത്. ദേവി,” അവൾ പറഞ്ഞു.

അവരുടെ ഹർജിയിലാണ് വാരണാസിയിലെ സിവിൽ ജഡ്ജി (സീനിയർ ഡിവിഷൻ) ജ്ഞാനവാപി പള്ളിയിൽ വീഡിയോഗ്രാഫിക് പരിശോധന നടത്താൻ ഉത്തരവിട്ടത്, മുസ്ലീം സമുദായത്തിൽ നിന്ന് എതിർപ്പുകൾ ക്ഷണിച്ചു. “ഞങ്ങൾക്ക്, ശൃംഗർ ഗൗരി മാവിൽ പ്രാർത്ഥന നടത്തുകയല്ലാതെ മറ്റൊന്നും കാര്യമല്ല, ഞങ്ങൾക്ക് അനുമതി ലഭിക്കുന്നതുവരെ ഞങ്ങൾ വിശ്രമിക്കില്ല,” ഹർജിക്കാർ പറഞ്ഞു. രസകരമെന്നു പറയട്ടെ, അഞ്ച് ഹർജിക്കാരിൽ ആർക്കും തങ്ങളുടെ അപേക്ഷ രാജ്യത്ത് ഉണ്ടാക്കുന്ന നിയമപരമോ രാഷ്ട്രീയമോ ആയ പ്രത്യാഘാതങ്ങളെക്കുറിച്ച് അറിയില്ല. “ശൃംഗർ ഗൗരിയെ ആരാധിക്കുന്നതിൽ മാത്രമാണ് ഞങ്ങൾക്ക് താൽപ്പര്യമുള്ളത്, മറ്റൊന്നും ഞങ്ങൾക്ക് പ്രധാനമല്ല,” രേഖ പഥക് പറഞ്ഞു.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

STORIES

Most Popular