Monday, September 26, 2022
HomeKeralaഎ​ന്‍റെ അ​ച്ഛ​ന്‍ സി​ഐ​ടി​യു​വി​ല്‍ ചു​മ​ട്ടു​തൊ​ഴി​ലാ​ളി ആ​യി​രു​ന്നു: സി​ജു വി​ല്‍​സ​ണ്‍

എ​ന്‍റെ അ​ച്ഛ​ന്‍ സി​ഐ​ടി​യു​വി​ല്‍ ചു​മ​ട്ടു​തൊ​ഴി​ലാ​ളി ആ​യി​രു​ന്നു: സി​ജു വി​ല്‍​സ​ണ്‍

​ത്തൊ​ന്‍​പ​താം നൂ​റ്റാ​ണ്ട് എ​ന്ന ഹി​റ്റ് ചി​ത്ര​ത്തി​ല്‍ ആ​റാ​ട്ടു​പു​ഴ വേ​ലാ​യു​ധ പ​ണി​ക്ക​രാ​യി വേ​ഷ​മി​ട്ട സി​ജു വി​ല്‍​സ​നാ​ണ് ഇ​പ്പോ​ള്‍ താ​രം.
നി​ര​വ​ധി പ്ര​തി​സ​ന്ധി​ക​ള്‍ താ​ണ്ടി​യാ​ണ് താ​ന്‍ ഇ​വി​ടെ വ​രെ എ​ത്തി​യ​തെ​ന്ന് സി​ജു പ​റ​ഞ്ഞ വീ​ഡി​യോ​യാ​ണ് ഇ​പ്പോ​ള്‍ ആ​രാ​ധ​ക​ര്‍ ഏ​റ്റെ​ടു​ത്തി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. 2018-ല്‍ ​കൊ​ച്ചി രാ​ജ​ഗി​രി ബി​സി​ന​സ് സ്കൂ​ളി​ല്‍ ന​ട​ന്ന പ​രി​പാ​ടി​യി​ലാ​ണ് താ​രം ത​ന്‍റെ ജീ​വി​ത​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ച്‌ സം​സാ​രി​ച്ച​ത്.

സി​ജു​വി​ന്‍റെ വാ​ക്കു​ക​ള്‍

ഞാ​നൊ​രു സാ​ധാ​ര​ണ കു​ടും​ബ​ത്തി​ലാ​ണ് ജ​നി​ച്ച്‌ വ​ള​ര്‍​ന്ന​ത്. എ​ന്‍റെ അ​ച്ഛ​ന്‍ സി​ഐ​ടി​യു​വി​ല്‍ ചു​മ​ട്ടു​തൊ​ഴി​ലാ​ളി ആ​യി​രു​ന്നു. അ​മ്മ ഹൗ​സ് വൈ​ഫ് ആ​യി​രു​ന്നു. ഞ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് വീ​ടി​ന് മു​ന്‍​പി​ല്‍ ചെ​റി​യൊ​രു പ​ച്ച​ക്ക​റി ക​ട​യാ​യി​രു​ന്നു. അ​ങ്ങ​നെ​യാ​ണ് ഞ​ങ്ങ​ളു​ടെ ജീ​വി​തം മു​ന്നോ​ട്ട് പോ​യി​രു​ന്ന​ത്.

എ​പ്പോ​ഴാ​ണ് എ​ന്‍റെ ജീ​വി​ത​ത്തി​ലേ​യ്ക്ക് സി​നി​മ ക​ട​ന്നു​വ​ന്ന​ത് എ​ന്ന് അ​റി​യി​ല്ല. ഒ​രു​പ​ക്ഷേ ചെ​റു​പ്പ​ത്തി​ലാ​യി​രി​ക്കും. ഞാ​ന്‍ ഏ​റ്റ​വും കൂ​ടു​ത​ല്‍ സ​മ​യം ചെ​ല​വ​ഴി​ച്ച​ത് ടി​വി​യു​ടെ മു​ന്‍​പി​ല്‍ ആ​യി​രി​ക്കും. എ​ന്‍റെ വീ​ട്ടി​ല്‍ ടി​വി ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നി​ല്ല.

അ​യ​ല്‍ വീ​ടു​ക​ളി​ലും ഒ​രു കി​ലോ​മീ​റ്റ​റി​ന​ടു​ത്തു​ള്ള ആ​ന്‍റി​യു​ടെ വീ​ട്ടി​ലു​മൊ​ക്കെ പോ​യി​രു​ന്നാ​ണ് ടി​വി ക​ണ്ടി​രു​ന്ന​ത്. ഫു​ള്‍ ടൈം ​ടി​വി​യ്ക്ക് മു​ന്നി​ല്‍ ഇ​രു​ന്നി​ട്ട് അ​യ​ല്‍ വീ​ട്ടി​ല്‍ നി​ന്നൊ​ക്കെ ഇ​റ​ക്കി​വി​ട്ടി​ട്ടു​ണ്ട്. എ​ന്നി​ട്ടും ഞാ​ന്‍ പു​റ​ത്തി​റ​ങ്ങി ജ​ന​ല​രി​കി​ല്‍ നി​ന്ന് ടി​വി കാ​ണു​മാ​യി​രു​ന്നു.

കു​ടും​ബ​ത്തി​ല്‍ അ​ച്ഛ​നാ​യി​രു​ന്നു സി​നി​മ​യോ​ട് ക്രേ​സ് ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന​ത്. ഏ​ത് സി​നി​മ ഇ​റ​ങ്ങി​യാ​ലും പു​ള്ളി ആ​ദ്യ​മേ ത​ന്നെ അ​ത് പോ​യി കാ​ണും. ഫാ​മി​ലി​യെ അ​ങ്ങ​നെ കൊ​ണ്ടു​പോ​കാ​ന്‍ പ​റ്റി​ല്ലാ​യി​രി​ക്കും, അ​ച്ഛ​ന്‍ കാ​ണു​മാ​യി​രു​ന്നു. ഇം​ഗ്ലീ​ഷ് സി​നി​മ​ക​ളോ​ടാ​യി​രു​ന്നു അ​ച്ഛ​ന് താ​ത്പ​ര്യം.

ജാ​ക്കി ചാ​ന്‍, അ​ര്‍​ണോ​ള്‍​ഡ് സി​നി​മ​ക​ളൊ​ക്കെ ഇ​റ​ങ്ങി​ക്ക​ഴി​ഞ്ഞാ​ല്‍ പോ​യി കാ​ണും. എ​ന്നെ​യും ഇ​ട​ക്കൊ​ക്കെ കൊ​ണ്ടു​പോ​യി​ട്ടു​ണ്ട്. പ്ല​സ് വ​ണ്‍ പ​ഠി​ക്കു​മ്ബോ​ള്‍ ഹാ​ര്‍​ട്ട് അ​റ്റാ​ക്ക് വ​ന്ന് അ​ച്ഛ​ന്‍ മ​ര​ണ​പ്പെ​ട്ടു. പി​ന്നീ​ട് അ​മ്മ​യു​ടേ​യും സ​ഹോ​ദ​രി​യു​ടേ​യും തോ​ളി​ലാ​യി​രു​ന്നു ജീ​വി​തം.

പ്ല​സ് ടു ​ക​ഴി​ഞ്ഞാ​ല്‍ എ​ന്താ​ണ് ചെ​യ്യേ​ണ്ട​തെ​ന്ന് ഡി​സി​ഷ​ന്‍ എ​ടു​ക്കേ​ണ്ട സ​മ​യം വ​രും. എ​നി​ക്ക് ഫോ​ക്ക​സ് ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നി​ല്ല. പ്ല​സ് ടു ​ക​ഴി​ഞ്ഞ ശേ​ഷം ഒ​രു ആ​റ് മാ​സം ഞാ​ന്‍ എ​ന്തു​ചെ​യ്യ​ണം എ​ന്ന് ആ​ലോ​ചി​ക്കാ​ന്‍ സ​മ​യ​മെ​ടു​ത്തു. പ​ക്ഷേ വെ​റു​തെ ഇ​രു​ന്നി​ല്ല. എ​ന്‍റെ വീ​ടി​ന്‍റെ അ​ടു​ത്ത് ഒ​രു ഫാ​മി​ലി ഫ്ര​ണ്ടി​ന്‍റെ വീ​ട് പ​ണി​യു​ന്നു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു.

അ​വി​ടെ ഞാ​ന്‍ സൂ​പ്പ​ര്‍ വൈ​സ​റാ​യി പോ​യി. 1500 രൂ​പ​യാ​യി​രു​ന്നു ഒ​രു മാ​സ​ത്തെ എ​ന്‍റെ സാ​ല​റി. ബി​എ​സ്‌​സി ന​ഴ്സിം​ഗ് ബാം​ഗ്ലൂ​രി​ല്‍ റ​ണ്ണിം​ഗ് ബാ​ച്ച്‌ ഉ​ണ്ടെ​ന്നും ആ​റ് മാ​സം ന​ഷ്ട​പ്പെ​ടു​ത്താ​തെ ആ ​കോ​ഴ്സ് ചെ​യ്യാ​നും എ​ല്ലാ​വ​രും പ​റ​ഞ്ഞു. അ​ങ്ങ​നെ ഞാ​ന്‍ പോ​ളി ടെ​ക്നി​ക്കി​ല്‍ നി​ന്നും ന​ഴ്സിം​ഗ് പ​ഠി​ക്കാ​ന്‍ ബാം​ഗ്ലൂ​രി​ലേ​യ്ക്ക് പോ​യി.

അ​വി​ടെ ന​ഴ്സിം​ഗ് പ​ഠി​ച്ചു. ഇം​ഗ്ലീ​ഷ് പ​ഠി​ക്കാ​മെ​ന്നൊ​ക്കെ വി​ചാ​രി​ച്ചാ​ണ് പോ​യ​ത്, എ​ന്നാ​ല്‍ അ​വി​ടെ ചെ​ന്ന​പ്പോ​ള്‍ മു​ഴു​വ​ന്‍ മ​ല​യാ​ളി​ക​ള്‍. പി​ന്നെ ന​മ്മ​ള്‍ എ​ല്ലാ​വ​രോ​ടും മ​ല​യാ​ള​ത്തി​ല്‍ ആ​ണ​ല്ലോ സം​സാ​രി​ക്കു​ക. അ​ങ്ങ​നെ ഡി​ഗ്രി ക​ഴി​ഞ്ഞ് ഇ​നി എ​ന്ത് ചെ​യ്യു​മെ​ന്ന് ഒ​രു ഐ​ഡി​യ ഇ​ല്ലാ​തെ ഇ​രി​ക്കു​ന്ന സ​മ​യം വീ​ണ്ടും വ​ന്നു.

മ​ല​ര്‍​വാ​ടി ആ​ര്‍​ട്ട്സ് ക്ല​ബ്ബി​ല്‍ ഒ​ഡീ​ഷ​നി​ലൂ​ടെ എ​ത്തി​യെ​ന്നും അ​ല്‍​ഫോ​ണ്‍​സ് പു​ത്ര​നു​മാ​യു​ള്ള പ​രി​ച​യം ത​ന്‍റെ സി​നി​മ പ്ര​വേ​ശ​ത്തി​ലേ​യ്ക്ക് വ​ഴി​വ​ച്ചു എ​ന്നും സി​ജു പ​റ​ഞ്ഞു. ‘അ​ല്‍​ഫോ​ണ്‍​സ് പു​ത്ര​ന്‍ എ​ന്‍റെ സു​ഹൃ​ത്താ​ണ്. അ​ദ്ദേ​ഹം നി​വി​നെ വെ​ച്ച്‌ ആ​ല്‍​ബം ചെ​യ്യാ​നി​രി​ക്കു​ന്ന സ​മ​യ​മാ​ണ്.

അ​ങ്ങ​നെ അ​ല്‍​ഫോ​ണ്‍​സി​നോ​ട് സി​നി​മ​യി​ല്‍ അ​ഭി​ന​യി​ക്കാ​നു​ള്ള എ​ന്‍റെ താ​ത്പ​ര്യം പ​റ​ഞ്ഞു. അ​ത് പ​റ​യാ​ന്‍ ത​ന്നെ എ​നി​ക്കൊ​രു മ​ടി​യു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു. കാ​ര​ണം എ​നി​ക്ക് ത​ന്നെ ഒ​രു കോ​ണ്‍​ഫി​ഡ​ന്‍​സ് ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നി​ല്ല. അ​ങ്ങ​നെ അ​വ​നാ​ണ് എ​ന്നെ മോ​ട്ടി​വേ​റ്റ് ചെ​യ്ത​ത്.

അ​ങ്ങ​നെ​യാ​ണ് മ​ല​ര്‍​വാ​ടി ആ​ര്‍​ട്ട്സ് ക്ല​ബ്ബി​ന്‍റെ ഓ​ഡീ​ഷ​നി​ലേ​യ്ക്ക് ഞാ​ന്‍ ഫോ​ട്ടോ അ​യ​ക്കു​ന്ന​ത്. അ​ല്‍​ഫോ​ണ്‍​സ് എ​ടു​ത്ത ഫോ​ട്ടോ ആ​ണ് അ​യ​ച്ച​ത്. 6000 പേ​രി​ല്‍ നി​ന്ന് 120 പേ​രു​ടെ ലി​സ്റ്റാ​ക്കി അ​വ​ര്‍ ചു​രു​ക്കി. പി​ന്നീ​ട് 20 പേ​രെ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ത്തു. ആ 20 ​പേ​രി​ല്‍ ഞാ​നു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു.

അ​ഞ്ച് പേ​രി​ല്‍ വ​ന്നി​ല്ലെ​ങ്കി​ലും സി​നി​മ​യി​ല്‍ ചെ​റി​യ റോ​ളു​ക​ള്‍ വി​നീ​ത് പ​ല​ര്‍​ക്കും ന​ല്‍​കി​യി​രു​ന്നു. അ​ങ്ങ​നെ എ​ന്നെ​യും വി​ളി​ച്ചു. അ​ങ്ങ​നെ ആ​ദ്യ​മാ​യി എ​നി​ക്ക് ഒ​രു ഒ​ഡീ​ഷ​നി​ല്‍ അ​വ​സ​രം കി​ട്ടി. മോ​ഹ​ന്‍​ലാ​ല്‍ ഫാ​ന്‍​സ് അ​സോ​സി​യേ​ഷ​ന്‍ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് വേ​ഷ​മാ​ണ് ഞാ​ന്‍ ചെ​യ്ത​ത്.

ഇ​തി​നി​ട​യി​ല്‍ വീ​ട്ടി​ല്‍ നി​ന്ന് പ്രെ​ഷ​ര്‍ ഒ​ക്കെ​യു​ണ്ട്. അ​തി​ന് ശേ​ഷ​മാ​ണ് ‘പ്രേ​മം’ വ​രു​ന്ന​ത്. ഞ​ങ്ങ​ളു​ടെ ലൈ​ഫി​ല്‍ ബ്രേ​ക്ക് ത​ന്ന സി​നി​മ​യാ​യി​രു​ന്നു പ്രേ​മം. ഇ​ത്ര ഹി​റ്റാ​കു​മെ​ന്ന് പ്ര​തീ​ക്ഷി​ച്ചി​രു​ന്നി​ല്ല. പ്രേ​മം കാ​ര​ണ​മാ​ണ് ‘ഹാ​പ്പി വെ​ഡ്ഡിം​ങി’​ലേ​യ്ക്ക് ഒ​മ​ര്‍ ലു​ലു സെ​ല​ക്‌ട് ചെ​യ്ത​ത്.

ആ​ദ്യ​ത്തെ സോ​ളോ ഹീ​റോ പെ​ര്‍​ഫോ​മ​ന്‍​സ് ആ​യി​രു​ന്നു അ​ത്. ആ ​സി​നി​മ​യും വ​ലി​യ സ​ക്സ​സ് ആ​യി. ക​രി​യ​റി​ല്‍ എ​നി​ക്ക് ഏ​റ്റ​വും ക​ട​പ്പാ​ട് അ​ല്‍​ഫോ​ണ്‍​സി​നോ​ടും സി​നി​മ എ​ന്താ​ണെ​ന്ന് പ​ഠി​പ്പി​ച്ച സു​ഹൃ​ത്തു​ക്ക​ളോ​ടു​മാ​ണ്. പി​ന്നെ എ​നി​ക്ക് പി​ന്തു​ണ ന​ല്‍​കി​യ കു​ടും​ബ​ത്തോ​ട്.’

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

STORIES

Most Popular