Tuesday, December 5, 2023
HomeUSAIOCUSA തെക്കുപടിഞ്ഞാറൻ ചാപ്റ്റർ സ്ഥാപിക്കുകയും ശ്രീ ഗുരുദേവ് ​​സിംഗ് ഹെഹാറിനെ പ്രസിഡന്റായി നിയമിക്കുകയും ചെയ്തു

IOCUSA തെക്കുപടിഞ്ഞാറൻ ചാപ്റ്റർ സ്ഥാപിക്കുകയും ശ്രീ ഗുരുദേവ് ​​സിംഗ് ഹെഹാറിനെ പ്രസിഡന്റായി നിയമിക്കുകയും ചെയ്തു

ഐക്യദാർഢ്യത്തിന്റെയും പ്രതിബദ്ധതയുടെയും ശ്രദ്ധേയമായ പ്രകടനമായി, ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ്, യുഎസ്എ (IOCUSA) ടെക്‌സാസിലെ ഡാളസിലെ ‘ഔർ പ്ലേസ് ഇന്ത്യൻ ക്യുസീനിൽ’ ഒരു ലാൻഡ്മാർക്ക് മെമ്പർഷിപ്പ് ഡ്രൈവ് നടത്തി.

ശക്തമായതും കൂടുതൽ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ഇന്ത്യൻ സമൂഹത്തിനായുള്ള അവരുടെ കാഴ്ചപ്പാടിൽ ആവേശഭരിതമായ ചർച്ചകൾ, പ്രമുഖ കമ്മ്യൂണിറ്റി നേതാക്കളെയും രാഷ്ട്രീയ വ്യക്തിത്വങ്ങളെയും ഒന്നിപ്പിച്ച ചടങ്ങായിമാറി.

IOCUSA പ്രസിഡന്റ് ശ്രീ. മൊഹീന്ദർ സിംഗ് ഗിൽസിയന്റെ ആവേശകരമായ പ്രസംഗത്തോടെയാണ് ഡ്രൈവ് ആരംഭിച്ചത്. ഇന്ത്യയിലെ വരാനിരിക്കുന്ന തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ സജീവമായ രാഷ്ട്രീയ പങ്കാളിത്തത്തിന്റെ നിർണായകമായ ആവശ്യകത ഊന്നിപ്പറയുന്ന മിസ്റ്റർ ഗിൽസിയന്റെ സന്ദേശം പങ്കെടുത്തവരിൽ ആഴത്തിൽ പ്രതിധ്വനിച്ചു. “നമ്മുടെ മാതൃരാജ്യത്തിന്റെ ഐക്യവും പുരോഗതിയും സംരക്ഷിക്കുന്നതിന് ജനാധിപത്യ പ്രക്രിയയിലെ നമ്മുടെ ഇടപെടൽ അത്യന്താപേക്ഷിതമാണ്. വൈവിധ്യവും ഐക്യവും വിജയിക്കുന്ന ഒരു ഭാവി ഉറപ്പാക്കാൻ നമുക്ക് ഒന്നിക്കാം.” എന്ന്  അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഐഒസി ചെയർമാനും പ്രശസ്ത നൂതന പ്രവർത്തകനുമായ സാം പിട്രോഡ സൂം വഴി യോഗത്തിൽ ചേർന്നു. ഡാളസുമായുള്ള തന്റെ ബന്ധത്തെയും ഇന്ത്യൻ പ്രവാസികളുടെ വിശാലമായ പങ്കിനെയും അദ്ദേഹം സ്പർശിച്ചു. “ഇന്ത്യയുമായുള്ള ബന്ധം പോലെ തന്നെ പ്രധാനമാണ് ഡാളസിലെ ഞങ്ങളുടെ വേരുകൾ. ഞങ്ങളുടെ കൂട്ടായ ശക്തികൾ പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നതിലൂടെ, ആധുനികവൽക്കരണത്തിലേക്കും ഉൾക്കൊള്ളുന്നതിലേയ്ക്കും ഉള്ള ഇന്ത്യയുടെ യാത്രയിൽ നമുക്ക് കാര്യമായ സംഭാവന നൽകാൻ കഴിയും,” പിട്രോഡ പറഞ്ഞു.  ഇന്ത്യയുടെ ഭാവി രൂപപ്പെടുത്തുന്നതിൽ പ്രവാസികളുടെ നിർണായക പങ്കിനെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം പ്രേക്ഷകരെ ഓർമ്മിപ്പിച്ചു.

ഐഒസി യുഎസ്എ സൗത്ത് വെസ്റ്റ് ചാപ്റ്റർ സ്ഥാപിക്കുകയും ശ്രീ ഗുരുദേവ് ​​സിംഗ് ഹെഹാറിനെ പ്രസിഡന്റായി നിയമിക്കുകയും ചെയ്തു. IOCUSA ജനറൽ സെക്രട്ടറി ശ്രീമതി സോഫിയ ശർമ്മ പരിപാടി നിയന്ത്രിച്ചു.

തന്റെ പ്രസംഗത്തിൽ ശ്രീ.ഗുർദേവ് സിംഗ് ഐക്യത്തിന്റെയും കൂട്ടായ പരിശ്രമത്തിന്റെയും പ്രാധാന്യം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങളുടെ ശക്തി നമ്മുടെ വൈവിധ്യത്തിലും മത-സാംസ്കാരിക വ്യത്യാസങ്ങൾക്കതീതമായി ഒരുമിച്ച് പ്രവർത്തിക്കാനുള്ള കഴിവിലുമാണ്, ഒരു പൊതു ലക്ഷ്യത്തിലേക്ക് – അഭിവൃദ്ധി പ്രാപിക്കുന്നതും ഏകീകൃതവുമായ ഇന്ത്യ, ഐ‌ഒ‌സിയുടെ ധാർമ്മികതയെ വീണ്ടും സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു.”

ഐഒസിയുടെ ഗ്ലോബൽ സോഷ്യൽ മീഡിയ ചീഫായ അവി ദണ്ഡിയ, ഇവന്റിന്റെ പ്രാദേശിക ഏകോപനത്തിലും സജ്ജീകരണത്തിലും ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിച്ചു. സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകൾ പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ ശ്രമങ്ങൾ അംഗത്വ ഡ്രൈവ് വളരെയധികം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും നിരവധി കമ്മ്യൂണിറ്റി നേതാക്കളെ ഇവന്റിലേക്ക് കൊണ്ടുവരികയും ചെയ്തു.

ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ് ഡാളസിൽ സംഘടിപ്പിച്ച അംഗത്വ യജ്ഞം ഇന്ത്യൻ ഡയസ്പോറിക് ഇടപഴകലിന്റെ വാർഷികത്തിൽ ഒരു പുതിയ അധ്യായം അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഇന്ത്യൻ സമൂഹം ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരു ഭാവി രൂപപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള നിർണായക തത്വങ്ങൾ, ഐക്യം, ശ്രദ്ധ, സജീവമായ പങ്കാളിത്തം എന്നിവയുടെ വികാരങ്ങളെ പ്രതിധ്വനിപ്പിക്കുന്ന സംഭവമായി.

പ്രവാസി ഇന്ത്യക്കാർക്ക് ഇന്ത്യയുടെ വളർച്ചയിലും വികസനത്തിലും സജീവമായി പങ്കെടുക്കാനുള്ള ഒരു വേദിയാണ് ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ്. ഇന്ത്യൻ പ്രവാസികളും അവരുടെ മാതൃഭൂമിയും തമ്മിലുള്ള വിടവ് നികത്താനും ജനാധിപത്യ തത്വങ്ങളും എല്ലാവരെയും ഉൾക്കൊള്ളുന്ന വികസനവും വളർത്തിയെടുക്കാനും ശ്രമിക്കുന്നു. (www.iocusa.org)

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

STORIES

Most Popular