Monday, April 22, 2024
HomeUSAഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ്സ് ന്യൂജേഴ്‌സി മെഗാ ഇവന്റിലൂടെ ആവേശം പകരുന്നു

ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ്സ് ന്യൂജേഴ്‌സി മെഗാ ഇവന്റിലൂടെ ആവേശം പകരുന്നു

ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ് ന്യൂജേഴ്‌സി ഊർജസ്വലമായ ന്യൂജേഴ്‌സിയിൽ നിന്നും ട്രൈ-സ്‌റ്റേറ്റ് ഏരിയയിൽ നിന്നുമായി 500-ലധികം വ്യക്തികളെ ഉൾപെടുത്തിക്കൊണ്ടു അടുത്തിടെ ഒരു സ്‌മാരക പരിപാടി സംഘടിപ്പിച്ചു.

ഈ ഒത്തുചേരൽ ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ് ന്യൂജേഴ്‌സിയുടെ വിജയകരമായ പുനരാരംഭത്തെ അടയാളപ്പെടുത്തി, മൂന്ന് സുപ്രധാന കേന്ദ്ര പോയിന്റുകൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു: അഞ്ച് സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന തിരഞ്ഞെടുപ്പ്, 2024 ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള കിക്കോഫ് പ്രചാരണം, ഇരുട്ടിനു മേൽ വെളിച്ചത്തിന്റെ വിജയത്തിന്റെ പ്രതീകമായ ഒരു ദീപാവലി ആഘോഷം.

ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ് ന്യൂജേഴ്‌സി പ്രസിഡന്റ് പ്രദീപ് (പീറ്റർ) കോത്താരി, ചെയർമാൻ ഹർകേഷ് ഠാക്കൂർ എന്നിവരുടെ നേതൃത്വത്തിൽ നടന്ന ചടങ്ങിൽ ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസിന്റെ ഗ്ലോബൽ ചെയർമാൻ സാം പിത്രോഡ ഉൾപ്പെടെയുള്ള വിശിഷ്ടാതിഥികൾ പങ്കെടുത്തു. യുടെ ശ്രദ്ധേയരായ നേതാക്കൾ ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ് വൈസ് ചെയർമാൻ ജോർജ് എബ്രഹാം, സെക്രട്ടറി ജനറൽ ഹർബച്ചൻ സിംഗ്, വർക്കിംഗ് പ്രസിഡന്റ് പ്രദീപ് സാംല എന്നിവരും മറ്റ് ഐഒസി ഭാരവാഹികളോടൊപ്പം ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുത്തു.

ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് യു.എസ്.എയിലേക്കും തിരിച്ചുമുള്ള തന്റെ പ്രചോദനാത്മകമായ യാത്ര വിവരിച്ചുകൊണ്ട് വേദിയിലെത്തുമ്പോൾ ശ്രീ സാം പിട്രോഡ സദസ്സിന്റെ മനം കവർന്നു. ഇന്ത്യയുടെ ഐടി, ടെലികോം വ്യവസായം രൂപപ്പെടുത്തുന്നതിൽ അദ്ദേഹം നൽകിയ സുപ്രധാന സംഭാവനകളെക്കുറിച്ച് ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ട പിട്രോഡ, സാമുദായിക പൊരുത്തക്കേടുകളും ഭരണഘടനാ മൂല്യങ്ങൾക്കെതിരായ ഭീഷണികളും ഉൾപ്പെടെയുള്ള സമ്മർദ്ദകരമായ വെല്ലുവിളികളെ അഭിസംബോധന ചെയ്തു. ഉക്രെയ്‌ൻ, ഇസ്രായേൽ, പലസ്തീൻ എന്നിവിടങ്ങളിലെ ആഗോള പ്രതിസന്ധികളുമായി ഉഗ്രമായ സമാന്തരങ്ങൾ വരച്ച അദ്ദേഹം സമകാലിക സമൂഹത്തിന്റെ വിഭജന സ്വഭാവത്തിന് അടിവരയിടുന്നു. ഗാന്ധിയൻ തത്ത്വങ്ങൾ ഉയർത്തിപ്പിടിക്കുന്നതിന്റെ പരമപ്രധാനമായ പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ച് പിത്രോഡ തന്റെ ഉപസംഹാര പ്രസംഗത്തിൽ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു, കൂടുതൽ യോജിപ്പുള്ള ലോകത്തെ പരിപോഷിപ്പിക്കുന്നതിൽ അവരുടെ പങ്കിന് വേണ്ടി വാദിച്ചു.

വികാരാധീനമായ ഒരു പ്രസംഗത്തിൽ, വിദ്വേഷത്തെയും വിഭജന രാഷ്ട്രീയത്തെയും ശക്തമായി അപലപിച്ചുകൊണ്ട്, അവരുടെ അവകാശങ്ങളും സ്വാതന്ത്ര്യങ്ങളും ഉൾക്കൊള്ളാൻ പീറ്റർ കോത്താരി പ്രേക്ഷകരെ പ്രചോദിപ്പിച്ചു. ഇന്ത്യൻ നാഷണൽ കോൺഗ്രസിൽ സജീവമായ പങ്കാളിത്തത്തിനായി വാദിച്ച അദ്ദേഹം, നിഷേധിക്കപ്പെട്ടവരുടെയും അടിച്ചമർത്തപ്പെട്ടവരുടെയും അവകാശങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കുന്നതിൽ അതിന്റെ പങ്ക് ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. നല്ല സാമൂഹിക മാറ്റത്തിനായി ഗാന്ധിയൻ പ്രത്യയശാസ്ത്രം മുറുകെ പിടിക്കുന്നതിന്റെ ആഴത്തിലുള്ള സ്വാധീനം കോത്താരി എടുത്തുകാട്ടി.

ജവഹർലാൽ നെഹ്‌റു, സർദാർ പട്ടേൽ തുടങ്ങിയ നേതാക്കളുടെ സുപ്രധാന സംഭാവനകളെ അംഗീകരിച്ചുകൊണ്ട്, ആധുനിക ഇന്ത്യയുടെ അടിത്തറ പാകുന്നതിലും വിദേശത്ത് നിരവധി പേർക്ക് സൗജന്യ വിദ്യാഭ്യാസം നൽകുന്ന സ്ഥാപനങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിലും അവരുടെ പങ്ക് അദ്ദേഹം അടിവരയിട്ടു. ശ്രീമതി ഇന്ദിരയെ കോത്താരി അഭിനന്ദിച്ചു ബംഗ്ലാദേശിന്റെ വിമോചനയുദ്ധകാലത്ത് ഗാന്ധിജിയുടെ പിന്തുണയും ശാസ്ത്ര സാങ്കേതിക രംഗത്തെ പുരോഗതിയിലൂടെ ഇന്ത്യയെ ഡിജിറ്റൽ വിപ്ലവത്തിലേക്ക് നയിക്കാനുള്ള രാജീവ് ഗാന്ധിയുടെ ശ്രമങ്ങളും. കോൺഗ്രസ് പ്രത്യയശാസ്ത്രവുമായി യോജിച്ച് നിൽക്കുന്നവരെ പ്രസ്ഥാനത്തിൽ ചേരാൻ പ്രേരിപ്പിച്ച അദ്ദേഹം തത്ത്വങ്ങൾക്ക് ഊന്നൽ നൽകി
മതേതരത്വം, മാനവികത, ജനാധിപത്യം, ഈ മൂല്യങ്ങൾ പങ്കിടുന്ന എല്ലാവരെയും സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു.

ഐഒസി ചെയർമാൻ എൻജെ ഹർകേഷ് താക്കൂർ തന്റെ ആശംസകളും പിന്തുണയും അറിയിച്ചു, കോൺഗ്രസ് പരിപാടികളുടെ വിജയം ഉറപ്പാക്കാൻ വ്യാപകമായ പങ്കാളിത്തം പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചു. ജനാധിപത്യവും ഇന്ത്യൻ ഭരണഘടനയിൽ പ്രതിപാദിച്ചിരിക്കുന്ന തത്വങ്ങളും ഉയർത്തിപ്പിടിക്കുന്ന പ്രതിബദ്ധതയോടെയാണ് സമ്മേളനം സമാപിച്ചത്.

ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ് ന്യൂജേഴ്‌സി സെക്രട്ടറി ഖയാം മൗസ്മിയുടെ മേൽനോട്ടത്തിൽ, ഇന്ത്യയിലുടനീളം ഐക്യം വളർത്തുക എന്ന കോൺഗ്രസ് തീമുകളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചു. ഇന്ത്യയിലെ എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നും ജീവിതത്തിന്റെ വിവിധ തലങ്ങളിൽ നിന്നുമുള്ള ആളുകളെ ഒരുമിച്ച് കൊണ്ടുവരാൻ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള ഭാരത് ജോഡോ പ്രസ്ഥാനം പരിപാടിയുടെ അടിസ്ഥാന ശിലയായി പ്രവർത്തിച്ചു. ഇന്ത്യൻ നാഷണൽ കോൺഗ്രസിന്റെ സമ്പന്നമായ ചരിത്രത്തിലേക്ക് മിസ്റ്റർ മൗസ്മി വാചാലനായി, ഇന്ത്യയുടെ ജനാധിപത്യ ധാർമ്മികതയുടെ പ്രതീകമെന്ന നിലയിൽ അതിന്റെ അഗാധമായ പ്രാധാന്യം ഊന്നിപ്പറയുന്നു. ജോയിന്റ് സെക്രട്ടറി അർജുമന്ദ് ജുവേരിയ, ഇന്ത്യയിൽ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന അസ്വാരസ്യങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്കകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചു, ഈ സുപ്രധാന പ്രശ്‌നം പരിഹരിക്കുന്നതിനുള്ള കൂട്ടായ ശ്രദ്ധയും യോജിച്ച ശ്രമങ്ങളും അനിവാര്യമാണെന്ന് അടിവരയിടുന്നു. തെലങ്കാന ചാപ്റ്ററിന്റെ ചെയർമാൻ രാം ഗദുല തടസ്സങ്ങളില്ലാതെ ഏകോപിപ്പിച്ച പരിപാടി സംഘടിപ്പിക്കുന്നതിൽ നിർണായക പങ്ക് വഹിച്ചു. കേരളം, പഞ്ചാബ്, തെലങ്കാന, ഹരിയാന, ആന്ധ്ര എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുമുള്ള ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് ചാപ്റ്റർ ഹെഡുകളെ ഒരുമിച്ച് കൊണ്ടുവരുന്നതിൽ അദ്ദേഹം നിർണായക പങ്ക് വഹിച്ചു. ന്യൂജേഴ്‌സിയിൽ കോൺഗ്രസ്. കൂട്ടായ പ്രയത്‌നത്തിന്റെ പരിസമാപ്തിയായ ചടങ്ങിൽ സാം പിട്രോഡയും പീറ്റർ കോത്താരിയും ചാപ്റ്റർ ഹെഡ്‌സിനെ ആദരിച്ചു. ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസിന്റെ ന്യൂജേഴ്‌സി ചാപ്റ്ററിന്റെ യാത്രയിൽ വിവിധ അധ്യായങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ഐക്യത്തിന്റെയും നേതൃത്വത്തിന്റെ അംഗീകാരത്തിന്റെയും ഈ ആഘോഷം ഒരു സുപ്രധാന നിമിഷം അടയാളപ്പെടുത്തി.

സാം പിത്രോഡ, പീറ്റർ കോത്താരി, ഹർകേഷ് താക്കൂർ എന്നിവർ എല്ലാ അംഗങ്ങളെയും ഭാരവാഹികളെയും സ്നേഹപൂർവ്വം അഭിവാദ്യം ചെയ്തപ്പോൾ സൗഹൃദത്തിന്റെയും ആവേശത്തിന്റെയും ആവേശത്തിൽ ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ് (ഐഒസി) ന്യൂജേഴ്‌സി ചാപ്റ്റർ ഒരു സുപ്രധാന സംഭവത്തിന് സാക്ഷ്യം വഹിച്ചു. വൈസ് ചെയർമാൻ ഭരത് പട്ടേലും ശ്രീ മുകേഷ് മെയ്ഡും ഉപരാഷ്ട്രപതി മന്മിത്സിംഗ് വാസ്ദേവ്, തൻസീം അൻസാരി, മഹേഷ് പട്ടേൽ എന്നിവരും പിന്തുണ നൽകി, ഇത് പരിപാടിയുടെ ഉജ്ജ്വല വിജയത്തിന് കൂടുതൽ സംഭാവന നൽകി.

പരിചയസമ്പന്നനും അർപ്പണബോധമുള്ളതുമായ അംഗമായ ഖയാം മസുമി ന്യൂജേഴ്‌സി ചാപ്റ്റർ സെക്രട്ടറിയുടെ റോൾ ഏറ്റെടുത്തു, തന്റെ കഴിവുകളിൽ ചാപ്റ്ററിന്റെ വിശ്വാസം പ്രകടമാക്കുന്നു. രാജ് ദേശായി ട്രഷറർ സ്ഥാനവും ദീപക് വൽസാദിയ, ഹർവേന്ദർ സിംഗ് എന്നിവരെ പബ്ലിക് റിലേഷൻസ് ഓഫീസർമാരായും നിയമിച്ചു. ഫലപ്രദമായ ആശയവിനിമയത്തിനും വ്യാപനത്തിനുമുള്ള ചാപ്റ്ററിന്റെ സമർപ്പണത്തെ ഊന്നിപ്പറയിക്കൊണ്ട് പമ്പോഷ് ഷെയ്ഖ് ജോയിന്റ് ട്രഷററായി ചേരുന്നു. ഈ പ്രധാന വ്യക്തികൾ ഒന്നിച്ച്, IOC യുടെ മുഖമുദ്രയായ ഐക്യം ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, അവരുടെ സഹകരണ ശ്രമങ്ങളും പ്രതിബദ്ധതയും പ്രകടിപ്പിക്കുന്നു
സംഘടനയുടെ ലക്ഷ്യങ്ങൾ.

രാജ് മക്‌വാൻ, വിഹാരി പട്ടേൽ, നീരജ് ഗമാഡിയ, കിരിത് ജക്കാരിയ, നന്ദിനി കോത്താരി, നീന താക്കൂർ, ജ്യോതി റൂബൻ, ഡേവ് മക്കർ, ചന്ദ്രകാന്ത് ഭട്ട് ബാഷ സയ്യിദ്, ആശിഷ് മാസ്റ്റർ എന്നിവരടങ്ങുന്ന ഡൈനാമിക് ഗ്രൂപ്പായ പുതുതായി രൂപീകരിച്ച എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് കമ്മിറ്റിയാണ് പരിപാടിയുടെ ശ്രദ്ധാകേന്ദ്രം. അവരുടെ വൈവിധ്യമാർന്ന വൈദഗ്ധ്യം, ഇവന്റിൽ അംഗീകരിക്കപ്പെടുകയും ആഘോഷിക്കപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു, ഐ‌ഒ‌സി എൻ‌ജെ ചാപ്റ്ററിനെയും ഇന്ത്യൻ ഓവർ‌സീസ് കോൺഗ്രസിനെയും സമ്പന്നമാക്കുന്ന ഒരു പ്രേരകശക്തിയാകുമെന്ന് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ് ന്യൂജേഴ്‌സിയിൽ നടത്തിയ മഹത്തായ പരിപാടി, ഐക്യവും സമാധാനവും ജനാധിപത്യ മൂല്യങ്ങളോടുള്ള അചഞ്ചലമായ പ്രതിബദ്ധതയും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന പ്രവാസികളുടെ ശക്തമായ ഒരു റാലിയായി വർത്തിച്ചു. എല്ലാ സംസ്ഥാന തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിലും വരാനിരിക്കുന്ന 2024 തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിലും ഇന്ത്യൻ നാഷണൽ കോൺഗ്രസ് വിജയിക്കണമെന്ന് പങ്കെടുത്തവർ ആവേശത്തോടെയും ശുഭാപ്തിവിശ്വാസത്തോടെയും പ്രതിധ്വനിച്ചു.

ഖയാം മസുമി

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

STORIES

Most Popular