Tuesday, May 28, 2024
HomeIndiaഇന്ത്യൻ സൈന്യത്തെ കബളിപ്പിക്കാൻ പുത്തൻ പദ്ധതികളുമായി പാക് ഭീകരര്‍ ; പിടി കൂടാതിരിക്കാൻ സുരക്ഷിത ആശയവിനിമയ...

ഇന്ത്യൻ സൈന്യത്തെ കബളിപ്പിക്കാൻ പുത്തൻ പദ്ധതികളുമായി പാക് ഭീകരര്‍ ; പിടി കൂടാതിരിക്കാൻ സുരക്ഷിത ആശയവിനിമയ ശൃംഖല ഉപയോഗിക്കുന്നു

മ്മു : അതിർത്തി ജില്ലകളായ രജൗരി, പൂഞ്ച്, ഉദ്ദംപൂർ ജില്ലയിലെ ബസന്ത്ഗഢ് കുന്നുകള്‍ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ പ്രവർത്തിക്കുന്ന പാകിസ്ഥാൻ ഭീകരർ സുരക്ഷിത ആശയവിനിമയ ശൃംഖല ഉപയോഗിക്കുന്നത് സുരക്ഷാ ഏജൻസികള്‍ക്ക് ബുദ്ധിമുട്ടുണ്ടാക്കുന്നു.

ഓവർ ഗ്രൗണ്ട് വർക്കർമാരെ (ഒജിഡബ്ല്യു) പോലും തീവ്രവാദികള്‍ അവരുടെ അടുത്തേക്ക് വരാൻ അനുവദിക്കുന്നില്ല, മാത്രമല്ല കുറച്ച്‌ ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം അവർ ആവശ്യപ്പെടുന്ന ഒരു പ്രത്യേക സ്ഥലത്ത് ഭക്ഷണം ഇടാൻ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു. പിടിയിലായാലും ഭീകരരുടെ കൃത്യമായ സ്ഥലത്തെക്കുറിച്ചോ ഒളിത്താവളത്തെക്കുറിച്ചോ സുരക്ഷാ ഏജൻസികളോട് പറയാൻ ഒജിഡബ്ല്യുമാർക്ക് കഴിയുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കാനാണ് ഇത് ചെയ്യുന്നത്.

ആഴത്തിലുള്ള അന്വേഷണങ്ങളുടെയും ഭീകര ശൃംഖലയുടെ വിശദമായ വിശകലനത്തിന്റെയും അടിസ്ഥാനത്തില്‍ നുഴഞ്ഞുകയറ്റ സമയത്ത് പാകിസ്ഥാൻ നല്‍കിയ സുരക്ഷിത ആശയവിനിമയ ശൃംഖലയാണ് തീവ്രവാദികള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. പിർ പഞ്ചലിലെ പർവതപ്രദേശങ്ങളിലും മറ്റ് ചില വനങ്ങളിലും ഇവർ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നതെന്ന് വിലയിരുത്തുന്നു.

സുരക്ഷിത ആശയവിനിമയ ശൃംഖലയിലൂടെ, തീവ്രവാദികള്‍ പരസ്‌പരം മാത്രമല്ല, പാക്കിസ്ഥാനിലെ അവരുടെ ഉപദേഷ്ടാക്കളുമായും ആശയവിനിമയം നടത്തുന്നുണ്ടെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. മുമ്ബ് തീവ്രവാദികള്‍ക്കായി പ്രവർത്തിച്ച ചില പഴയ ഒജിഡബ്ല്യുമാർ അതിർത്തിക്കപ്പുറത്ത് നിന്നോ താഴ്‌വരയില്‍ നിന്നോ ഇടയ്‌ക്കിടെ കോളുകള്‍ സ്വീകരിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

ഒരു പ്രത്യേക സ്ഥലത്ത് തീവ്രവാദികള്‍ക്ക് ആവശ്യമായ ഭക്ഷണവും മറ്റ് സാധനങ്ങളും ഉപേക്ഷിക്കുന്നുണ്ട്. അവർക്ക് അവശ്യ സാമഗ്രികള്‍ ക്രമീകരിക്കുന്ന ഓവർ ഗ്രൗണ്ട് വർക്കർമാരുമായി തീവ്രവാദികള്‍ സമ്ബർക്കം പുലർത്തുന്നില്ല. അവരില്‍ ഒരാള്‍ വന്ന് സ്ഥലത്ത് നിന്ന് റേഷനും മറ്റ് സാധനങ്ങളും എടുത്ത് പ്രകൃതിദത്ത ഗുഹകള്‍ ഒളിത്താവളങ്ങളായി ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന വനങ്ങളിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്നു.

അതേ സമയം പോലീസും മറ്റ് സുരക്ഷാ ഏജൻസികളും ഈ ഒജിഡബ്ല്യുമാരില്‍ ചിലരെ കണ്ടതായും തീവ്രവാദികള്‍ നിർദ്ദേശിച്ച സ്ഥലത്ത് സാധനങ്ങള്‍ ഉപേക്ഷിച്ച്‌ മടങ്ങിയതായി വിവരിച്ച അവരെ തടഞ്ഞുവച്ചതായും ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. ഓവർ ഗ്രൗണ്ട് വർക്കേഴ്സിന് തീവ്രവാദികളുമായി യാതൊരു ബന്ധവുമില്ലെന്നും അവരുടെ ഒളിത്താവളങ്ങള്‍ അറിയില്ലെന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

സുരക്ഷാ ഏജൻസികള്‍ക്ക് തങ്ങളെ കുറിച്ച്‌ വിവരം നല്‍കാൻ കഴിയുന്നവരുമായി ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള സമ്ബർക്കം ഒഴിവാക്കുന്നതിന് ഭീകരർ സ്വീകരിച്ച പുതിയ തന്ത്രമാണിതെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. ഇത് കണക്കിലെടുത്ത്, ഭീകരരുടെ ഒളിത്താവളങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തുന്നത് സുരക്ഷാ സേനയ്‌ക്ക് ബുദ്ധിമുട്ടാണ്.

സുരക്ഷിത ആശയവിനിമയ ശൃംഖല കൂടാതെ, തീവ്രവാദികളുടെ നുഴഞ്ഞുകയറ്റം സുഗമമാക്കുന്നതിന് പാകിസ്ഥാൻ റേഞ്ചർമാർ പഞ്ചാബിലോ കത്വയ്‌ക്കും സാംബയ്‌ക്കും ഇടയിലോ അന്താരാഷ്‌ട്ര അതിർത്തിയില്‍ തുരങ്കം കുഴിച്ചതിന്റെ സാധ്യതയും ഉദ്യോഗസ്ഥർ തള്ളിക്കളയുന്നില്ല. നേരത്തെ, സാംബ, കത്വ ജില്ലകളിലെ അന്താരാഷ്‌ട്ര അതിർത്തിയില്‍ ഭീകരർ നുഴഞ്ഞുകയറാൻ ഉപയോഗിച്ച നിരവധി ഒളിത്താവളങ്ങള്‍ ബിഎസ്‌എഫ് കണ്ടെത്തിയിരുന്നു.

പഞ്ചാബ് അതിർത്തിയിലെ ഒരു തുരങ്കം ഉപയോഗിച്ച്‌ ഭീകരർ കത്വവ വഴി ഉധംപൂരിലെ വനമേഖലയിലേക്ക് തീവ്രവാദികള്‍ നീങ്ങാനുള്ള സാധ്യതയും തള്ളിക്കളയുന്നില്ലെന്നും ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. ബസന്ത്ഗഢിലെ വനമേഖലയില്‍ ഭീകരർ ഇപ്പോഴും ഒളിച്ചിരിക്കുന്നതായി കരുതുന്നുണ്ടെന്നും അവരെ സൈന്യവും പോലീസും അർദ്ധസൈനിക വിഭാഗവും നിർവീര്യമാക്കാനുള്ള ഓപ്പറേഷൻ തുടരുകയാണെന്നും ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

അതിനിടെ, കഴിഞ്ഞ ദിവസം രാത്രി അഖ്‌നൂരിലെ പല്ലൻവല്ല മേഖലയില്‍ നിയന്ത്രണ രേഖയ്‌ക്ക് സമീപമുള്ള ഗ്രാമത്തില്‍ നിന്ന് ഒരു പാകിസ്ഥാൻ നുഴഞ്ഞുകയറ്റക്കാരനെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. കറാച്ചി സ്വദേശിയായ സാഹിർ ഖാൻ ആണെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞ നുഴഞ്ഞുകയറ്റക്കാരനെ പല്ലൻവാല മേഖലയിലെ നിയന്ത്രണരേഖയ്‌ക്ക് സമീപമുള്ള മിലാൻ ഡി ഖുയി ഗ്രാമത്തില്‍ നിന്നാണ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്.

കത്വവ ജില്ലയില്‍, ഭക്ഷണം തേടിയെത്തിയ അഞ്ച് ഭീകരർ ഉണ്ടെന്ന് ഗ്രാമവാസികള്‍ അറിയിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ രാജ്ബാഗ് മേഖലയിലെ ജൂതാന ഗ്രാമത്തില്‍ പോലീസും സൈന്യവും ബിഎസ്‌എഫും സംയുക്ത തിരച്ചില്‍ ആരംഭിച്ചതായി ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

ജമ്മു സോണ്‍ അഡീഷണല്‍ ഡയറക്ടർ ജനറല്‍ ഓഫ് പോലീസ് (എഡിജിപി), ആനന്ദ് ജെയിൻ, ജമ്മു ഫ്രോണ്ടിയർ ബിഎസ്‌എഫ് ഇൻസ്‌പെക്ടർ ജനറല്‍ ഡി കെ ബൂറ എന്നിവരും ഭീകരവിരുദ്ധ ഓപ്പറേഷന്റെ മേല്‍നോട്ടം വഹിക്കാൻ കത്വയിലെത്തി.

ഗ്രാമവാസികള്‍ പറയുന്നതനുസരിച്ച്‌, കുറഞ്ഞത് അഞ്ച് തീവ്രവാദികളുള്ള ഒരു സംഘം ഒരു വീട്ടില്‍ കയറി ഭക്ഷണം തേടി.എന്നാല്‍, അവർ സംഭവസ്ഥലത്ത് നിന്ന് ഓടി രക്ഷപ്പെട്ടുവെന്നാണ്.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

STORIES

Most Popular