Sunday, June 23, 2024
HomeAsiaഗുജറാത്തില്‍ പിടികൂടിയ ലങ്കൻ ജിഹാദികള്‍ക്ക് ചുക്കാൻ പിടിക്കുന്നത് 46 കാരനായ ഒസ്മാൻഡ് ജെറാര്‍ഡ് ; ഇന്ത്യയില്‍...

ഗുജറാത്തില്‍ പിടികൂടിയ ലങ്കൻ ജിഹാദികള്‍ക്ക് ചുക്കാൻ പിടിക്കുന്നത് 46 കാരനായ ഒസ്മാൻഡ് ജെറാര്‍ഡ് ; ഇന്ത്യയില്‍ ലക്ഷ്യമിട്ടിരുന്നത് വൻ അക്രമണ പദ്ധതിയെന്ന് സംശയം

കൊളംബോ: നിരോധിത ഇസ്ലാമിക് സ്‌റ്റേറ്റ് (ഐഎസ്) സംഘടനയുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്ന് സംശയിക്കുന്നതിന്റെ പേരില്‍ കഴിഞ്ഞയാഴ്ച അഹമ്മദാബാദ് വിമാനത്താവളത്തില്‍ അറസ്റ്റിലായ നാല് ശ്രീലങ്കൻ പൗരന്മാരുടെ ഹാൻഡ്‌ലറായി 46 കാരൻ പ്രവർത്തിച്ചതായി ശ്രീലങ്കൻ സുരക്ഷാ സേന സംശയിക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ട്.

ദെമറ്റഗോഡയിലെ താമസക്കാരനായ ഒസ്മാൻഡ് ജെറാർഡാണ് പ്രതിയെന്ന് കരുതുന്നതായി ശ്രീലങ്കൻ പോലീസ് വെളിപ്പെടുത്തി. അയാള്‍ പലപ്പോഴും തന്റെ രൂപം മാറ്റുന്നതിനാല്‍ പോലീസ് ഡിറ്റക്ടീവുകള്‍ ഇപ്പോള്‍ അയാള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതായി സംശയിക്കുന്ന തരത്തിലുള്ള വേഷപ്പകർച്ചകളെക്കുറിച്ചും പങ്കുവെച്ചതായി ന്യൂസ്ഫസ്റ്റ് ന്യൂസ് പോർട്ടല്‍ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

അതേ സമയം ശ്രീലങ്കൻ പോലീസ് അന്വേഷിക്കുന്ന പ്രതിയെക്കുറിച്ചുള്ള വിശ്വസനീയമായ വിവരങ്ങള്‍ക്ക് 2 ദശലക്ഷം ക്യാഷ് അവാർഡ് പ്രഖ്യാപിച്ചു.

അഹമ്മദാബാദിലെ സർദാർ വല്ലഭായ് പട്ടേല്‍ വിമാനത്താവളത്തില്‍ നിന്ന് ഐഎസുമായി ബന്ധമുള്ള നാല് ശ്രീലങ്കക്കാരെ ഗുജറാത്ത് തീവ്രവാദ വിരുദ്ധ സേന (എടിഎസ്) മെയ് 19 ന് അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്. ജിയോ കോർഡിനേറ്റുകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ അഹമ്മദാബാദിലെ ഒരു സ്ഥലത്ത് ഉപേക്ഷിച്ച മൂന്ന് പിസ്റ്റളുകളും വെടിയുണ്ടകളും എടിഎസ് പിടിച്ചെടുത്തു. കൂടാതെ അവരുടെ കൈവശമുള്ള ഒരു മൊബൈല്‍ ഫോണും പിടിച്ചെടുത്തിരുന്നു.

മെയ് 19 ന് കൊളംബോയില്‍ നിന്ന് ചെന്നൈയിലേക്ക് ഇൻഡിഗോ വിമാനത്തിലാണ് നാലുപേരും എത്തിയത്. അറസ്റ്റിലായവരില്‍ മുഹമ്മദ് നുസ്രത്ത് സിംഗപ്പൂർ, മലേഷ്യ, ദുബായ് തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്ന് ടെലികമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ ഉപകരണങ്ങളും ഇലക്‌ട്രിക്കല്‍ ഉപകരണങ്ങളും ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്ന വ്യവസായിയാണെന്ന് ന്യൂസ് പോർട്ടല്‍ അറിയിച്ചു. നുസ്രത്ത് കൊളംബോയിലും പ്രവർത്തിച്ചു.

ഹൈക്കോടതി ജഡ്ജി ശരത് അമ്ബേപിറ്റിയയെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസില്‍ വധശിക്ഷയ്‌ക്ക് വിധിക്കപ്പെട്ട കുപ്രസിദ്ധ അധോലോക കുറ്റവാളി നിയാസ് നൗഫർ എന്ന പൊട്ട നൗഫറിന്റെ ആദ്യ ഭാര്യയുടെ മകനാണ് അറസ്റ്റിലായ മുഹമ്മദ് നഫ്രാൻ (27) എന്നും പോലീസ് തിരിച്ചറിഞ്ഞു.

കൊളംബോയിലെ മാലിഗാവാട്ടെയില്‍ നിന്നുള്ള 35 കാരനായ മുഹമ്മദ് ഫാരിസും കൊളംബോ 13 ല്‍ നിന്നുള്ള 43 കാരനായ മുഹമ്മദ് റാഷ്ദീനുമാണ് മറ്റ് രണ്ട് ശ്രീലങ്കക്കാർ.

പേട്ടയില്‍ ‘നാട്ടാമി’ അല്ലെങ്കില്‍ വണ്ടി വലിക്കുന്നയാളായി ജോലി ചെയ്തിരുന്ന മുഹമ്മദ് ഫാരിസിനെ 2023 മാർച്ച്‌ 11 നും അതേ വർഷം നവംബർ 1 നും കൊളംബോ ക്രൈംസ് ഡിവിഷൻ അറസ്റ്റ് ചെയ്തിരുന്നു.

മെയ് 21 ന് ഇയാളുടെ അടുത്ത അനുയായി ഹമീദ് അമീറിനെ തീവ്രവാദ അന്വേഷണ വിഭാഗം അറസ്റ്റ് ചെയ്തിരുന്നു. കൂടാതെ മെയ് 19 ന് മുഹമ്മദ് ഫാരിസ് ഇന്ത്യയിലെ ചെന്നൈയിലേക്ക് പോയിരുന്നു.

മുച്ചക്ര വാഹന ഡ്രൈവറായ മുഹമ്മദ് റഷ്ദീൻ ആണ് മറ്റൊരു പ്രതി. ക്രിസ്റ്റല്‍ മെത്ത് അഥവാ ഐസിഇ കടത്തലുമായി ഇയാള്‍ക്ക് ബന്ധമുണ്ടെന്ന് സുരക്ഷാ സേന സംശയിക്കുന്നുണ്ട്. 2022 സെപ്റ്റംബർ 16-ന് റഷ്ദീനെ ഫോർഷോർ പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയും പിന്നീട് ജാമ്യത്തില്‍ വിട്ടയക്കുകയും ചെയ്തു.

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച, ഗുജറാത്തില്‍ അറസ്റ്റിലായ നാല് ശ്രീലങ്കക്കാരെക്കുറിച്ച്‌ അന്വേഷിക്കാൻ ശ്രീലങ്കൻ അധികൃതർ ഉന്നതാധികാര അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചിരുന്നു.

RELATED ARTICLES

STORIES

Most Popular